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     YAH: MAAGIZO YA KIJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI BUGWEMA                           WILAYA YA MUSOMA MKOA WA MARA MWAKA 2021.

1.0 UTANGULIZI
Ninafuraha kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule ya SEKONDARI BUGWEMA, iliopo katika kijiji cha masinono kata ya Bugwema, ni shule ya kutwa. muhula wa kuanza masomo mwaka 2021 Utaanza tarehe 11/ 01/ 2021, usajili kwa kidato cha kwanza utaanza tarehe 04/01/2021, Na unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe 
04/ 01/2021 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 18/ 01/ 2021 ndani ya siku 14 za masomo

2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA :
Sare ya shule
a). sare ya shule hii kwa wavulana na wasichana ni kama ifuatavyo
i. Suruali mbili za rangi nyeusi kitambaa cha suti zilizoshonwa kwa unadhifu zenye marinda mawili na mifuko ya mshazari na mfuko mmoja wa nyuma
ii. Viatu vyeusi vya ngozi vya kufunga na kamba visivyo na visigino wala kuchongoka mbele (wavulana na wasichana) jozi mbili
iii. Shati mbili nyeupe mikono mifupi ( wavulana na wasichana)
iv. Soksi nyeupe fupi jozi mbili (wavulana )
v. Soksi nyeupe ndefu jozi mbili (wasichana )
vi. Sketi mbili rangi nyeusi kitambaaa cha suti zinazofika kwenye kifundo cha miguu (wasichana) yenye marinda 24 yaliyolaliana
vii. Sweta rangi ya bluu mikono mirefu na shingo ya V (wavulana na wasichana) 
viii. Tai ndefu isiyo vuka kitovu ya ulimi wa kuchongoka rangi nyeusi na kibanio chake
b). Rangi ya hijabu ifanane na sare ya shule
C). Sare za michezo kwa shule hii kwa wavulana na wasichana ni
i. Sare ya T-shirt kwa ajili ya jumatano na siku za michezo zitapatikana kwa mzabuni ambae atazileta shuleni kwa gharama ya shilingi 5,000/=
ii. Bukta mbili rangi ya bluu bahari (wavulana na wasichana)
iii. Viatu aina ya raba nyeusi jozi mbili (wavulana na wasichana)
iv. Soksi nyeupe ndefu jozi mbili (wavulana na wasichana)
v. Sketi kwa wasichana rangi ya bluu bahari iliyoshonwa solo

2.1 VIFAA VYA KUJIFUNZIA
I. daftari za kutosha zisizopungua 18 ( 9 counter book Q2 na 9 daftari za msomi )
II. kalamu za wino za bluu au nyeusi/ penseli na rula
III. mkebe wa hesabu ( mathematical set)
IV. dictionary




            VIFAA VYA USAFI
Mwanafunzi aliechaguliwa kuja kujiunga na shule hii anatakiwa kuja na vifaa vya usafi kimojawapo kati ya hivi vifuatavyo
I. Ndoo ya lita kumi / Ufagio wa nje (chelewa)

2.2      CHAKULA KWA WANAFUNZI WA KUTWA
Shule haitoi huduma ya chakula kwa wanafunzi, hivyo kila mzazi/mlezi atakuwa na jukumu la kumpatia mwanae huduma ya chakula cha mchana akiwa shule kwa utaratibu ambao utawekwa na wazazi au walezi

2.3 MATIBABU
Shule haitoi huduma ya matibabu kwa wanafunzi, gharama za tiba ni jukumu la mzazi /mlezi wa mwanafunzi mwenyewe. Aidha mzazi au mlezi anashauriwa kumchukulia mwanae BIMA YA AFYA YA JAMII ( CHFO ambayo itamsaidia kupata matibabu akiwa shuleni au njee ya shule)

3.0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII
Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya elimu namba 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyo rekebishwa kwa sheria namba 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo inayotolewa na wizara ya elimu , sayansi na teknolojia yenye dhamana ya elimu nchini na ofisi ya rais- tamisemi yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji wa elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewaa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni

a). Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa        ujumla ni jambo la lazima
b).  mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ni        lazima          
c).   kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni yaani kujisomea (preparation)
d).  kuwahi katika kila shughuli za shule na nyinginezo utakazopewa
e).  kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani        na njee ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii
f).  kutunza usafi wa mwili, mavazi na mzingira ya shule
g).  kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa
h).  kuzingatia ratiba ya shule wakati wote
i).   kutunza mali za umma

3.1 MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA au KUSIMAMISHWA SHULE
a) Wizi
b) Uasherati na ushoga
c) Ubakaji
d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi, kubeli na kadhalika.
e) Kupigana au kupiga
f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
g) Kudharau bendera ya taifa
h) Kuwa mjamzito /kupata mimba
i) Kuoa au kuolewa
j) Kutoa mimba
k) Kugoma/ kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu



l) Kukataa adhabu kwa makusudi
m) Kuwa na simu ya mkononi
n) Kuonekana kwenye kumbi za starehe kama madisko, video, pool table, bar


4.0 MAMBO MENGINE MUHIMU YANYOPASWA KUKAMILISHWA NA KUWASILISHWA SHULENI NA WANAFUNZI
a) medical examination form ambayo itajazwa  na mganga mkuu wa hospitali ya serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule utakaporipoti shuleni
b) fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafuzi na mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai
c) fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelezo mengine yatakayo tolewa na shule

5.0 TAFADHALI SOMA KWA MAKINI MAELEZO/ MAAGIZO HAYA NA KUYATEKELEZA    KIKAMILIFU
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