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KUMB NA:BSS/JI/2021
MZAZI WA MWANAFUNZI………………………………………………………………………………………………
YAH:MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI BULINGA WILAYA YA MUSOMA MKOA WA MARA MWAKA 2021.
Ninafurahi kukuarifu kuwa mwanao mtajwa hapo juu amechaguliwa kujiunga na kidato cha KWANZA katika shulle hii mwaka 2021;Hongera sana. Shule ya sekondari Bulinga ipo umbali wa km 74 kusini mwa makao makuu ya mkoa wa mara katika halmashauri ya wilaya MUSOMA. Mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe 11/01/2021 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 25/01/2021. Mwanafunzi akichelewa kuripoti kwa muda uliopangwa hatapokelewa na nafasi yake itachukuliwa na mwingine.

MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA
SARE ZA SHULE
Shule itakuwa na sare za aina mbili ndani ya darasa nan je ya darasa. Sare hizi zitavaliwa kwa kuzingatia mahali mwanafunzi alipo.

A. [bookmark: _GoBack]DARASANI.
i. Shati mbili (2) nyeupe za mikono mifupi kwa wote wasichana na wavulana.
ii. Suruali mbili (2) moja rangi ya kijivu na nyingine rangi ya kijani iliyokolea,nzito za KITAMBAA zilizoshonwa kwa unadhifu na zenye marinda mawili na mifuko ya mshazari inayoangalia nyuma na mfuko mmoja wa nyuma na zenye “turn up:suruali aina ya modo ni marufuku. Kwa wavulana.

iii. Sketi mbili moja rangi ya kijivu nyingine rangi ya kijani iliyokolea,nzito za KITAMBAA zilizoshinwa kwa rinda box zenye zipu na mfuko pia belt pana na ziwe zinazofunika shemu ya mwili hadi kwenye soksi. Kwa wasichana.

iv. Viatu vyeusi vya ngozi vya kufunga kwa kamba visivyo na visigino virefu wala kuchongoka mbele, kwa wavulana na wasichana.

v. Soksi nyeupe ndefu(stocking)jozi mbili(wasichana)

vi. Soksi nyeupe fupi jozi mbili (wavulana)

vii. Tai ndefu rangi ya kijivu kwa wavulana na wasichana.

viii. Sweta rangi ya kijivu mikono mirefu kwa wavulana na wasichana.

ix. Rangi ya hujabu ifanane na sare ya shule.

B. NJE YA DARASA/MICHEZO
i. Bukta mbili rangi ya blue na T-shirt rangi ya kijivu(zinapatika shuleni kwa kununua)
ii. TRUCK SUIT rangi ya light blue(wasichana)
iii. Raba za michezo kwa wote

VIFAA VINGINE
i. Daftari kubwa AINA YA COUNTER BOOK zisizopungua 10 na BEGI la kubebea madaftari na vifaa vyake vingine muhimu.
ii. Mathematical set,kalamu za kutosha na rula.
iii. Kamusi ya kingereza kwa kingereza(English to English dictionary)

MATIBABU
Shule itatoa huduma ya kwanza tu kwa mwanafunzi na iwapo hali ya matibabu itahitajika basi mzazi/mlezi wa mwanafunzi atagharamia matibabu ta mwanaye. Aidha ni lazima mzazi/mlezi ahakikishe mwanaye amejiunga na mfuko wa Bima ya afya kwa ajili ya kupata huduma ya matibabu kwa urahisi. “kwa mwanafunzi wenye magojwa ya kudumu ni LAZIMA kuleta KIBALI kilichothibitishwa na daktari toka hospitali ya serikali” kwa kupitia fomu iliyoambatanishwa.

CHAKULA
Suala la chakula cha mchana ni jukumu na wajibu wa mzazi/mlezi wa kila mwanafunzi kama ilivyofafanuliwa katika waraka wa Elimu bila malipo.

TAALUMA
Kutokana na upungufu wa walimu hususani wa masomo ya sayansi;physics,chemistry na biology: wazazi ,Bodi na uongozi wa shule tulikubaliana kuajili walimu wa muda. Hivyo kila mwanafunzi atachangia kulingana na makubaliano hayo.

DAWATI(KITI NA MEZA)
Kila mzazi anatakiwa kumtengenezea mwanaye kiti na meza. Atayekuja bila kiti na meza atalazimika kukaa chini kwani shule ina upungufu mkubwa wa madawati.

VIFAA VYA USAFI.
Kutokana na shule kutokuwa na vifaa vya kutosha vya usafi;wasichana wote waje na fagio na wavulana waje na fyekeo.


SHERIA NA KANUNI ZA SHULE
Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya elimu Na.25 ya mwka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa sheria Na 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu sayansi na teknolojia yenye dhamana ya elimu nchini na ofisi ya RAIS_TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji wa Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo:-
A) Heshima kwa viongozi,wazazi,wafanyakazi wote,wanafunzi wengine na jamii kwa ujmla ni jambo la lazima.
B) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kuingana na ratiba ya shule  ni lazima.
C) Kuwahi katika kila shughuli za shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya shughuli husika
D) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule
E) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya shule hii.
F) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa
G) Kuzingatia ratiba ya shule
H) Kutunza mali za umma.


MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA SHULE
1. Wizi
2. Uassherati
3. Ubakaji 
4. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji wa bangi,concaine,mirungi,kubeli n.k
5. Kupigana au kupiga
6. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.
7. Kudharau bendera ya Taifa
8. Kuoa au kuolewa
9. Kupata mimba au kusababisha mimba ndani nan je ya shule
10. Kutoa mimba
11. Kugoma ,kuchochea na kuongoza mgomo au kuvuruga amani na usalama wa shule au watu.
12. Kukataa adhabu kwa makusudi 
13. Mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi, kuja na silaha ama redio shuleni.

Tafadhari soma kwa makini maelekezo/ maagizo haya na kuyatelekeza kikamilifu.

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII
…………………………………….
NYANG’OSO C. MUNYERA
Mkuu wa Shule.
