
HALMASHAURI YA WILAYA YA MUSOMA.

SHULE YA SEKONDARI MAKOJO
S.L.P 960
MUSOMA
14/12/2020
KUMB Na…………………………………………

JINA LA MWANAFUNZI………………………………………………………..
S.L.P…………………………………………………………………………………

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MAKOJO WILAYA YA MUSOMA MKOA WA MARA MWAKA 2021.
1. UTANGULIZI.
Nimefurahi kukutaarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii mwaka 2021.
Shule ya Sekondari Makojo ipo umbali wa km 78 kutoka Musoma Mjini.
Shule itafunguliwa tarehe 11/01/2021,Unatakiwa kufika shuleni kuanzia tarehe 11/01/2021 kwa ajili ya kusajiliwa na masomo yaanza rasmi tarehe 18/01/2021 kwa kozi ya kiingereza ambayo ni muhimu kwako.
Mwisho wa kuripoti ni tarehe 25/01/2021.

MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA.

2.  SARE ZA SHULE.
i.Suruali mbili ya Dark Blue (kwa wavulana zilizoshonwa kwa unadhifu zenye marida mawili na mifuko ya mshazari na mfuko mmoja wa nyuma kitambaa kizito zisiwe za kubana.
ii.Viatu vyeusi vya ngozi vya kufunga na kamba visivyo na visigino wala kuchongoka mbele (Wavulana na Wasichana)jozi mbili.
iii.Shati mbili nyeupe mikono mifupi (Wavulana na Wasichana).
iv.Soksi nyeusi fupi jozi mbili (Wavulana)
v.Soksi nyeupe jozi mbili (Wasichana).
vi.Sketi mbili rangi   ya Dark Blue zinazovuka magoti  (wasichana ) urefu wa kutosha  - kitambaa kizito.
vii. Sweta rangi  ya Dark  Blue mikono mirefu na shingo ya V  (wavulana na wasichana ).
viii. Rangi ya hijabu ifanane na sare za shule.
ix. Sare za michezo kwa shule hii kwa wavulana na wasichana ni :-
1. T-shirt mbili rangi nyekundu (wavulana na wasichana ) zisiwe na maandishi 
2. Bukta 2 rangi nyekundu kwa wavulana na track suit rangi ya Blue kwa wasichana.
3. Soksi ndefu rangi ya Blue, jozi mbili nzito  (wavulana ).
4. Raba za michezo 

5. VIFAA VYA KIJIFUNZIA. 
i) Daftari kubwa za kutosha zisipungue  Kumi na mbili (12) (Counter books Quire  3)
ii) Kalamu blue au nyeusi, penseli  na rula .
iii) Mfuko wa kubebea madaftari
iv) Dictionary ya kujifunzia lugha.
v) Mathematical set  (bofa).

6. VIFAA VYOTE VILIVYOTAJWA UJE NAVYO SIKU YA KURIPOTI SHULENI.
Suala la chakula cha mchana ni jukumu la mzazi/ mlezi.

1. 

7. MATIBABU.
Shule haitoi huduma ya matibabu kwa wanafunzi, gharama za tiba ni jukumu la mzazi/mlezi wa mwanafunzi mwenyewe.
8. SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII.
i. Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na 25 ya mwaka  1978 na kama ilivyorekebishwa kwa sheria No 10  ya mwaka 1995 aidha, inazingatia miongozo yote inayotoleawa na Wizara ya Elimu na mafunzo ya ufundi, yenye dhamana ya Elimu nchini na Ofisi ya Rais Tamisemi yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu utatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.
ii. Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
iii. Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje  ya shule  kulingana na ratiba ya shule ni lazima.
iv. Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni  (preparation)
v. Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.
vi. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifua maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
vii. Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule.
viii. Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa
ix. Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote na kutunza mali za umma.

9. Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kufukuzwa au kusimamishwa shule ,
i. Wizi
ii. Uasherati na ushoga
iii. Ubakaji
iv. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile:- uvutaji bangi, cocaine , mirungi, kuberi n.k
v. Kupigana au kupiga
vi. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma. 
vii. Kudharau bendera ya Taifa
viii. Kuwa mjamzito / kupata mimba
ix. Kuoa au kuolewa
x. Kutoa mimba
xi. Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga Amani na usalama wa shule au watu.
xii. Kukataa adhabu kwa makusudi.
xiii. Kuwa na simu ya mkononi
10. Mambo mengine muhimu yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa shuleni na wanafunzi.
i. Medical examination form ambayo itajazwa na mganga mkuu wa serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara utakaporipoti shuleni.
ii. Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai.
NB: KILA MWANAFUNZI ANATAKIWA KUONYESHA UZALENDO.

………………………….
MKUU WA SHULE
0759- 390131/ 0787-411265.
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FOMU YA TAARIFA BINAFSI YA MWANAFUNZI NA MZAZI/ M LEZI YA KUKUBALI SHERIA ZA SHULE.

1. TAARIFA BINAFSI YA MWANAFUNZI .
i. Jina kamili la mwanafunzi …………………………………………………………………..
ii. Tarahe ya kuzaliwa ……………………………………………………………………
iii. Unaishi/ unakaa wapi (kata /kijiji /mtaa)………………………………………
iv. Uraia: Mtanzania / sio Mtanzania …………………………………
v. Shule aliyotoka ……………………………………………………..
vi. Namba ya mtihani PS …………………………………
2. TAARIF A YA MZAZI / MLEZI.
i. Jina la mzazi / mlezi ……………………………………………………………….
ii. Kazi ya mzazi / mlezi………………………………………………………
iii. Anuani ya mzazi / mlezi ……………………………………………..
iv. Simu ya mzazi / mlezi ……………………………………………..

(kama huna namba ya simu tumia ya jirani /ndugu yako)  jaza taarifa katika jedwali lifuatalo.
	S/N
	JINA LA JAMAA /NDUGU
	NAMBA YA SIMU
	ANAPOISHI
	UHUSIANO
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3. AHADI YA MWANAFUNZI.
Mimi …………………………………………………… nimesoma na kuyaelewa maelekezo yote ya kujiunga na shule ya Sekondari ………………………… na  nimekubali/ sikubali kuipokea nafasi niliyopewa ninahaidi kufuata na kutekeleza sheria na taratibu zote za shule kusoma kwa bidii na niko tayari kupokea adhabu yoyote endapo nitavunja utaratibu wa shule kwa makusudi.
Sahihi ………………………………..
Tarehe …………………………………
4. AHADI YA MZAZI /MLEZI.
Mimi …………………………………………… mzazi /mlezi  wa mwanafunzi tajwa hapo juu ninahaidi kushirikiana kwa karibu na uongozi wa shule katika malezi ya mwanangu. Pia nitampatia mwanangu mahitaji yote muhimu ( fedha na vifaa kama uongozi wa shule ulivyoelekeza ) . Vilevile niko /siko tayari kupokea uamuzi utakaotolewa na uongozi wa shule endapo mwanangu atavunja sheria  na taratibu za shule ikiwa ni pamoja na kusimamishwa masomo , kupewa adhabu au kufukuzwa shule.
ANGALIZO: TAHADHARI  MZAZI/ M LEZI HAKIKISHA MWANAO ANAPIMWA AFYA YAKE HASA SUALA LA UJAUZITO KWA WATOTO WA KIKE USIKUBALI KUJAZIWA TU TAARIFA NA MHUDUMU WA AFYA N.K
Sahihi ya mzazi/mlezi  ………………………………               tarehe ………………………………
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MUSOMA DISTIRICT COUNCIL
REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION.
PART  A

TO THE MEDICAL OFFICER
…………………………………….
MR/MISS………………………………………………………
(Name in full)
Please examine the above named as to his/her physical and mental fitness for enrolment as secondary schoo student. The examination should include the following categories :
a) Eye sight
b) Hearing
c) Limbs
d) Speech
e) Leprosy
f) Epilepsy
g) Abdomen
h) Tb
i) Neurosis
j) Pregnancy

PART  B
MEDICAL  CERTIFICATE.
(To be complete by government medical officer ).  I have examined the above named and consider that he/she is physically fit and mentally fit for enrolment as a secondary school student.
a) Eye  - sight ……………………….
b) Hearing ……………………………
c) Limbs ………………………
d) Speech ………………………………
e) Leprosy ……………………………..
f) Epilepsy ……………………………
g) Abdomen………………………….
h) TB………………………………..
i) Neurosis…………………………..
j) Pregnancy ……………………………
Date …………………………..                                     signature  ………………………….
Station ……………………………….                            Designation …………………………..
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