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YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE KIDATO CHA KWANZA SHULE YA SEKONDARI MTIRO ILIYOPO  WILAYA YA MUSOMA MKOA WA MARA MWAKA – 2021.
1.0 UTANGULIZI:
Ninayo furaha kubwa kukutaarifu kuwa umechaguliwa na masomao ya sekondari kidato cha kwanza  katika shule hii. Kwa mwaka wa masomo unaoanza Januari  2021. Hongera sana, shule itafunguliwa rasmi tarehe  11/01/2021 saa 1:30 asubuhi.  Fika bila kukosa ukiwa na mzazi wako /mlezi wako.  Wanafunzi wote wataanza kupokelewa kuanzia tarehe  11/01/2021 na mwisho wa kuripoti ni tarehe  18/01/2021.

2:0: MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA.
2:1: SARE YA SHULE.
2:1: A. WAVULANA.

· Suruali 2 nyeusi  (KITAMBAA CHA SUTI) zenye marinda  2 na mifuko  2 ya pembeni, mfuko 1 nyuma.  (isiwe modo au tachi).
· Mashati 2 meupe  mikono mifupi .
· Viatu vya ngozi vyeusi vyenye  kufungwa na gidamu, visiwe na visigino  virefu.
· Soksi nyeusi ndefu jozi 2.
· Mkanda  mweusi wa ngozi,  usiwe na mapambo.
· Sweta rangi Bluu litatumika wakati wa majira ya baridi tu.
   2: 1B WASICHANA.
· Sketi  2 nyeusi  (KITAMBAA CHA SUTI ) ndefu hadi juu ya vifundo vya miguu zenye marinda sita tu, mbele 1, nyuma  1, pembeni mawili mawili. 
· Mashati 2 meupe mikono mifupi.
· Kwa waumini wa dini ya kiiisilam wanaruhusiwa  kuwa na Hijabu kwa rangi  nyeusi  (chini ) nyeupe  juu.
· Skafu size kubwa nyeupe.
· Viatu vya ngozi vyeusi vyenye  kufungwa na gidamu na visiwe  na visigino virefu, simpo haziruhusiwi.
· Sweta  rangi ya Bluu. (litatumika wakati wa majira ya baridi tu)

NGUO ZA MICHEZO.
· Flana  rangi ya Bluu  1
· Track suit blue
· Raba nyeusi jozi 1
· Soksi  ndefu jozi  1  nyeupe.



2:2:0 VIFAA VYA KUJIFUNZIA.
Ili uweze kusoma kwa ufanisi njoo na vifaa vifuatavyo:-
· Daftari  10 za darasani
· Kalamu za wino Bluu / nyeusi
· Mathematical set (mkebe ) wa hesabu 1
· Daftari  9 za kufanyia  mazoezi.
· Dictionary  ( kamusi) ni ya lazima kuwa nayo.
             3: 0: SHERIA NA KANUNI ZA SHULE.
Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu namba  25 ya mwaka 1978 na marekebisho yake Sheria namba  10 ya mwaka 1995, aidha inazingatia  miongozo yote inayotolewa  na wizara yenye dhamana na Elimu Nchini.
Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake baada ya kuripoti shuleni:-
a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wote na jamii yote ni muhimu.
b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani nje ya shule  ni muhimu.
c) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.
d) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwa ndani na nje ya mipaka hiyo.
e) Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule.
f) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa.
g) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.
h) Kuhudhuria vipindi vyote vya masomo darasani na je ya darasa.

MAKOSA YAFUATAYO YANAAWEZA KUSABABISHWA  KUFUKUZWA SHULE  MARA MOJA.
1. Wizi
2. Uasherati na ushoga
3. Ubakaji
4. Ulevi na matumizi  ya dawa za kulevya.
5. Kupigana na kupiga.
6. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.
7. Kudharau bendera ya Taifa.
8. Kuoa  au kuolewa 
9. Kupata mimba  au kuharibu mimba  ndani na nje ya shule.
10. Kusababisha mimba.
11. Kugoma, kuchochea  na kuongoza  mgomo au kuvuruga amani na usalama wa shule  au watu.
12. Kukataa adhabu  kwa makusudi.
13. Kuwa  na simu ya mkononi.
14. Utoro 
15. Kwenda nje ya mipaka  ya shule bila ruhusa.

NB: Mzazi /Mlezi afike na fomu hii shuleni siku ya kufungua shule .

KARIBUNI SANA MTIRO  SEKONDARI.
‘TAFADHALI SOMA KWA MAKINI MAAGIZO HAYA NA KUYATEKELEZA  KIKAMILIFU.
……………………..
Joseph M. Binagi
Mkuu wa shule
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