JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAISI - TAMISEMI
HALMASHAURI YA WILAYA YA MUSOMA

          Shule ya Sekondari Bukima
                                                                                                          S.L.P 1486,
                                                                                                          MUSOMA.
                                                                                            
                                                                                                           Tarehe......................
                                                                                                                                                        
Jina la Mwanafunzi ______________________
S/M aliyotoka___________________________
S.L.P ____________
MUSOMA.

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA SHULE YA SEKONDARI BUKIMA ILIYOPO WILAYA YA MUSOMA MKOA WA MARA MWAKA 2021.

1.0 UTANGULIZI:
Ninayo furaha kubwa kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na masomo ya sekondari kidato cha kwanza (I) katika shule hii kwa mwaka wa masomo unaoanza January 2021. Hongera sana, shule itafunguliwa rasmi tarehe 11/01/2021 saa 1:00 asubuhi. Fika bila kukosa ukiwa na mzazi/mlezi wako. Mwisho wa kupokea wanafunzi wa kuripoti ni tarehe 21/01/2021.
2:0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA
       2:1: SARE YA SHULE
       2:1: A. WAVULANA.
· Suruali 2: Khaki moja (1) na damu ya mzee moja(1) (isiwe na marinda wala tanapu.Urefu wa inchi 2.5 toka chini, upana wa mguu chini uwe inchi 16 
· Mashati 2, moja nyeupe na nyingine blue bahari mikono mifupi zote kitambaa cha tetroni.
· Viatu vya ngozi vyeusi vya kufunga na gidamu, visiwe na visigino virefu.
· Tai 2 zinazofanana na suruali 
· Soksi nyeusi ndefu jozi 2
· Mkanda mweusi wa ngozi, usiwe na mapambo.
· Sweta rangi ya Bluu. (litatumika wakati wa majira ya baridi tu.)
· Tisheti ya(njano) Yellow yenye nembo ya shule.-

NGUO ZA MICHEZO
· Fulana ya rangi ya Blue 1.
· Bukta 1 (rangi blue). 
· Raba jozi moja.
· Soksi ndefu jozi 1 nyeupe.


2:1: B. WASICHANA.
· Sketi 2: rangi ya kaki moja na nyingine damu ya mzee moja zenye urefu wa inchi 3 kutoka chini kwenye unyayo.Sketi ziwe na marinda nane(8) ya kuingiliana .
· Shati 1 jeupe na lingine la blue bahari mikono mifupi kitambaa cha tetroni.
· Kwa waumini wa dini ya kiislam wanaruhusiwa kuwa na Hijabu ya rangi  ya shati zake.
· Soksi nyeupe ndefu jozi 2.
· Viatu vya ngozi vyeusi vya kufunga na gidamu, visiwe na visigino virefu.
· Sweta rangi ya Bluu. (litatumika wakati wa majira ya baridi tu.)
· Tisheti ya(njano) yellow yenye nembo ya shule.

NGUO ZA MICHEZO
· Fulana 1 ya rangi ya Bluu 
· Truck suit 1 rangi ya bluu yenye michirizi myeupe pembeni
· Raba jozi moja. 
· Soksi ndefu jozi 1 nyeupe.
MAHITAJI MENGINE YA KUJA NAYO KWA WANAFUNZI WOTE
· Fomu ya  uchunguzi wa kiafya ambayo imejazwa na mganga mkuu wa hospitali za serikali.
· Fomu ya maelekezo binafsi ya kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kukubaliana na kanuni za shule.
VIFAA VYA KUJIFUNZIA.
Ili uweze kusoma kwa ufanisi njoo na vitu vifuatavyo:
· Daftari kubwa aina ya counter book Quire 2, idadi 09 kwa ajili ya kuandikia notsi na daftari kubwa 09 za majaribio ya kila mwezi.
· Kalamu za wino blue/nyeusi.
· Mathematical set (mkebe) wa hesabu 1
· File 1(aina ya folder file) inapatikana stationary.
· Kijitabu cha kutolea taarifa za matokeo (kinapatikana stationary ya kanisa katoliki).
· Dictionary (aina ya basic English oxford dictionary) ni lazima aje nayo kwa msaada wa kujifunza kiingereza.
· Mchango wa walimu wa muda (masomo ya sayansi) shilingi 1000 kwa kila mwezi.Haya ni makubaliano ya wazazi na kibali kilipatikana kutoka kwa mkuu wa wilaya. 
MUHIMU: Vifaa vyote hivi unatakiwa uje navyo siku ya kuripoti ukiwa umeambatana na mzazi wako ili viweze kukaguliwa. Vifaa visivyo na sifa havitakubalika.
5.0. SHERIA NA KANUNI ZA SHULE.
Shule hii inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya elimu no. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyoboreshwa na sheria na. 10 ya mwaka 1995, aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na wizara ya elimu.Unatakiwa kuzingatia mambo muhimu yafuatayo ambayo yanafafanuliwa kwa maandishi.
a) Heshima kwa viongozi ,wazazi,wafanyakazi wote ,wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima.
c) Kuwahi katika shughuli za shule.
d) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafaunzi wako katika shule hii.
e) Kutunza usafi wa mwili ,mavazi na mazingira ya shule.
f) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.
g) Kuvaa sare ya shule wakati wote uwapo shule tu.
h) Marufuku kuvaa sare ya shule mitaani.
i) Kutunza mali za shule.
j) Lugha ya mawasiliano ni kiingereza tu.
6.0. MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA AU KUSIMAMISHWA SHULE.
a) Wizi.
b) Kufanya/kuwa na mahusiano ya kimapenzi(nje au ndani ya shule)
c) Ubakaji
d) Kudharau bendera ya taifa na wimbo wa taifa.
e) Kuwa mjamzito au kupata mimba
f) Kuoa au kuolewa
g) Kutoa mimba 
h) Kugoma au kuchochea mgomo na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule na watu.
i) Kukataa adhabu kwa makusudi
j) Kuwa na simu ya mkononi
k) Kugombana au kupigana.
l) Kuzurura mtaani kwenye shughuli za kijamii kama vile,harusini na kufanya biashara zaidi ya saa 11 jioni.
m) Kuhudhuria kumbi za video,disco,kucheza kamali na kuwa rafiki wa bibi au bwana harusi wakati wa sherehe ni marufuku kwa mwanafunzi.
n) Kutumia lugha ya matusi ndani na nje ya shule.
o) Unyoaji wa mitindo isiyoeleweka mfano kiduku,panki.
p) Kupakaa kucha rangi na kujirembusha.
q) Kuongea lugha mama shuleni.

KARIBU SANA BUKIMA SEKONDARI
..................................
Elbert K. Deogratias.
MKUU WA SHULE
Simu: 0788-698206 / 0764- 250460
                                               Email:elberthkanani86@gmail.com 






MUSOMA DISTRICT COUNCIL
REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION
BUKIMA SECONDARY SCHOOL
PART A:
TO THE MEDICAL OFFICER
...............................................
...............................................
MR / MISS...........................................................
(Name in full)
Please examine the above as to his /her physical and mental fitness for enrolment
as secondary school student. The examinations should include the following.
(a) Eyes sight
(b) Hearing
(c) Limbs
(d) Speech
(e) General diseases
(f) Leprosy
(g) Abdomen
(h) TB
(i) Neuroses
(j) Other serious diseases
(k) Pregnancy
PART B: MEDICAL CERTIFICATION
( To be completed by government medical officer)
I have examine the above names and consider that physically and mentally fit for
enrolment as a secondary school student
(a) Eyes sight
(b) Hearing
(c) Limbs
(d) Speech
(e) General diseases
(f) Lepresy
(g) Abdomen
(h) TB
(i) Neuroses
(j) Other serious diseases
(k) Pregnancy
Date........................ Signature............................
Stations................................ Designations........................................

