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YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI BUSAMBARA WILAYA YA MUSOMA MKOA WA MARA 
UTANGULIZI:
Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii kwa mwaka 2021.
Shule ya sekondari BUSAMBARA ipo umbali wa km 05 kutoka makao makuu ya halmashauri ya wilaya ya Musoma.
Shule itafunguliwa tarehe 11/01/2021 unatakiwa kufika shuleni kuanzia tarehe 11/01/2021 kwa ajili ya kusajiliwa. Masomo yataanza rasmi 12/01/2021 kwa kozi ya kiingereza ambayo ni muhimu kwako. Mwisho wa kuripoti ni tarehe 15/01/2021.
MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA
A. SARE YA SHULE KWA WAVULANA
     Sare ya shule kwa wavulana ni kama ifuatavyo;
· Suruali mbili za rangi ya KIJANI KIBICHI zilizoshonwa kwa unadhifu zenye malinda mawili na mifuko ya mshazari na mfuko mmoja wa nyuma
· Viatu jozi mbili vya ngozi vya kufunga na kamba visivyo na visigino virefu wala kuchongoka mbele.
· Shati mbili nyeupe mikono mifupi
· Soksi nyeusi fupi jozi mbili
· Sweta rangi ya KIJANI KIBICHI mikono mirefu.
· T-shirt moja ya dark bluu yenye nembo ya shule (inapatikana shuleni)
  B. SARE ZA MICHEZO KWA WAVULANA
· T-shirt mbili rangi ya bluu zisiwe na maandishi
· Bukta mbili rangi ya bluu
· Raba rangi yoyote ya kimchezo jozi mbili
· Soksi ndefu rangi ya bluu jozi mbili nzito
  C. SARE YA SHULE KWA WASICHANA
Sare ya shule kwa wasichana ni kama ifuatavyo;
· Sketi mbili za rangi ya KIJANI KIBICHI zinazovuka magoti kitambaaa kizito
· Viatu jozi mbili vya ngozi vya kufunga na na kamba visivyo na visigino virefu wala kuchongoka mbele.
· Shati mbili nyeupe mikono mifupi
· Soksi nyeupe fupi jozi mbili
· Sweta rangi ya KIJANI KIBICHI mikono mirefu 
· Rangi ya Hijabu ( nyeupe) ifanane na sare za shule.
·  T-shirt moja darkbluu yenye nembo ya shule (inapatikana shuleni)
D. SARE ZA MICHEZO KWA WASICHANA
· T-shirt mbili rangi ya bluu zisiwe na maandishi
· Bukta mbili rangi ya bluu
· Raba rangi yoyote ya kimchezo jozi mbili
E. VIFAA VYA KUJIFUNZIA
· Daftari za kutosha zisizopungua 18
· Kalamu bluu au nyeusi, penseli na rula
· Mfuko mzuri wa kubebea madaftari
· Picha nne za pass-port (zinapatikana shuleni)

ZINGATIA: “VIFAA VYOTE VILIVYOTAJWA UJE NAVYO SIKU YA KURIPOTI SHULENI”




F. CHAKULA KWA WANAFUNZI WA KUTWA
· Shule haitoi huduma ya chakula kwa wanafunzi, hivyo kila mzazi/mlezi atakuwa na jukumu la    kumpatia mwanae huduma ya chakula akiwa shuleni utaratibu ambao utawekwa na wazazi/walezi.
G. MATIBABU
· Shule haitoi huduma ya matibabu kwa mwanafunzi, gharama za tiba ni jukumu la mzazi/mlezi wa mwanafunzi mwenyewe. Aidha mzazi/mlezi anashauriwa kumchukulia mwanae bima ya afya ya jamii(CHF) ambayo itamsaidia kupata matibabu akiwa shuleni au nje ya shule
H. SHERIA NA KANUNI ZA SHULE
Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu Sayansi na Teknolojia yenye dhamana ya elimu nchini na Ofisi ya Rais Tamisemi yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu.
Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.
· Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi engine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazma
· Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima
· Kushiriki kwa makini kufanya maandario ya jioni
· Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa
· Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
· Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira yote ya shule
· Kuvaa sare za shule wakati wote unapotakiwa
· Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote
· Kutunza mali za umma
MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA AU KUSIMAMISHWA SHULE.
· Wizi
· Uasherati na ushoga
· Ubakaji
· Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile bangi, cocaine, mirungi, sigara, kubeli na kadhalika
· Kupigana au kupiga
· Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
· Kudharau bendera ya Taifa
· Kuwa mjamzito/kupata mimba
· Kuoa au kuolewa
· Kutoa mimba
· Kugoma, kuchochea au kuongoza na kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu.
· Kukataa adhabu kwa makusudi
· Kuwa na simu ya mkononi
I. Mambo mengine muhimu yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishhwa  shuleni na wanafunzi.
· Medical examination form ambayo itajazwa na Mganga mkuu wa hospitali ya serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara utakaporipoti shuleni.
ZINGATIA: 
Fomu hii imeambatanishwa pamoja na.
· Medical examination form ambayo itajazwa na mganga mkuu wa hospitali ya serikali.

Tafadhari soma kwa makini  maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu

“KARIBUNI SANA KATIKA SHULE YETU YA BUSAMBARA SEKONDARI”
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