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Kumb.Na.KSS/STF/F.5/J.4/2021.                 	                                15/12/2020 
MWANAFUNZI	

S.L.P. 	


YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI KASOMA KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2021.

	Ninafurahi kukujulisha kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha KWANZA katika shule hii Januari 2021. Hongera sana.

Shule hii iko Mkoa wa Mara, Halmashauri ya wilaya ya Musoma, Tarafa ya Nyanja, Kata ya Nyamrandirira, Kijiji cha Kaboni. Umbali wa shule kutoka Makao makuu ya Mkoa ni km 50.

JINSI YA KUFIKA SHULENI
Ukifika Kituo kikuu cha mabasi cha Musoma – Bweri, utapanda daladala ya kwenda kituo cha mabasi cha zamani Musoma mjini. Hapo utapata mabasi ya kwenda Majita kupitia Majita road; Mkirira; Mugango; Nyambui; mbele kidogo teremkia kituo cha Kasoma kibaoni upande pikipiki itakayokuleta hadi shuleni. Kwa mawasiliano zaidi 0765 485 566/0621 645 466, 0757 017 811/0788 039 511.

Muhula wa kuanza masomo unaanza tarehe 11/01/2021. Unatakiwa kuripoti shuleni tarehe 11/01/2021 saa 01:00 asubuhi siku ya Jumatatu. Ofisi ya Makamu Mkuu wa shule itakuwa wazi kwa mapokezi na usajili ukiwa na fomu hii.

MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA
SARE YASHULE
(a) Kwa wavulana:
Ni suruali 02 nyeusi zenye marinda mawili na mifuko mitatu; miwili pembeni na mmoja nyuma, zisizobana mwili ukubwa wa ”turn up” chini usipungue inchi 15 na mkanda wa ngozi rangi nyeusi.
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(b) Kwa wasichana:
Ni sketi 02 nyeusi ndefu hadi kwenye kisigino, zikiwa na mshono wa rinda box na mfuko mmoja. Ambaye atashona sketi fupi hatapokelewa.

NB: Kumbuka kushona kitambaa kizito cha suti na sio kitambaa cha sukari sukari. Mwanafunzi haruhusiwi kusuka wala kuwa na ndevu shuleni.

Kwa wasichana na wavulana:
· Shati 02 nyeupe zenye mikono mifupi, tai nyeusi, urefu usivuke mkanda wa suruali au sketi, upana sm 7 ½ na iwe na  kibanio.
· Soksi ndefu nyeupe jozi 02 zisiwe na urembo.
· Viatu vyeusi vya kamba vyenye kufunika miguu viwe na kisigino kifupi na visipige kelele wakati wa kutembea kwenye sakafu.
· Sweta rangi ya blue aina “V” shingoni ya kuvaa wakati wa baridi.

(c) Rangi ya Hijab ifanane na sare ya shule. Mtandio rangi nyeupe kwa sare ya shule.

(d) Sare za michezo:
· Kwa wavulana: Ni “Track suit” ya bluu, bukta na T-shirt ya rangi ya bluu yenye  shingo la mviringo na viatu vyeupe vya raba.
· Kwa wasichana: Ni “Track suit” ya nyekundu, bukta na T-shirt ya rangi nyekundu yenye  shingo la mviringo na viatu vyeupe vya rab

Vifaa vya kutumia darasani na wakati wa mitihani
· Counter Book zisizopungua 10 (Quire 3 au 4).
· Rula ndefu 1.
· Mathematical set 1.
· Kalamu bluu au nyeusi zakutosha.
· Vitabu vya masomo.
· Dictionary na Kamusi
· Begi la kubebea madaftari

SHERIA, KANUNI NA TARATIBU MUHIMU ZA SHULE HII
		Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama
ilivyorekebishwa na sheria namba 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na wizara yenye dhamana ya elimu nchini. Hivyo ni muhimu kwako kumkumbusha mwanao ajue umuhimu wa nafasi hii. Ni kweli usiopingika kwamba malezi ya wanafunzi kitaaluma , kiroho na kimwili yanategemea ushirikiano kati ya walimu na wazazi.

Hivyo huna budi kumkumbusha mwanao ajue fika kwamba shuleni ni mahala pa kupata Elimu na sio mahali pa kufanya starehe na vioja. Ukosefu wa mawasiliano kati ya pande mbili katika kumuendeleza mwanafunzi kitaaluma daima huzaa wahitimu wasio na ELIMU/UJUZI. Uongozi wa shule umeona ni vizuri kuwashirikisha wazazi katika malezi ya watoto wao hasa katika kuelewa sheria, kanuni na taratibu mbalimbali za jumuiya ya Shule ya Sekondari Kasoma. Hivyo hapa nakuletea sheria za shule uzisome kwa makini na kuzielewa. Aidha mwanao inambidi kuzisoma na kukiri mbele yako kuwa yupo tayari kuzitekeleza.

Mwisho, baada ya kusoma wewe mzazi/mlezi unaombwa kuweka jina na sahihi pamoja na mtoto wako aweke jina na sahihi akiahidi kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na atapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.

(a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.

(b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule nimuhimu.

(c) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.

(d) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka ya hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.

(e) Kutunza usafi wa mwili na mazingira yashule.

(f) Kutunza mali binafsi, ya mtu mwingine na mali ya umma

(g) Kuvaa sare ya shule wakati wote.

(h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.

(i) Kila mwanafunzi lazima ahudhurie “Pared Ground” kila siku asubuhi na jioni. Mwanafunzi asiyehudhuria sehemu hizo atahesabika mtoro na ataadhibiwa.

(j) Huruhusiwi kupiga kelele wakati wa vipindi 


NB. Mwanafunzi haruhusiwi kumiliki simu awapo shuleni mzazi/mlezi anatakiwa kuwasiliana kwa kutumia namba: 0757 017811 au 0788 039511.





MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA SHULE:
1. Wizi.
2. Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/utoro.
3. Kugoma na kuhamasisha mgomo.
4. Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/walezi na jamii kwa ujumla.
5. Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au na mtu yeyote yule.
6. Kusuka nywele kwa mtindo usiokubalika. Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na nywele fupi wakati wote wawapo shuleni au kusuka kwa mtindo wa ususi uliokubalika na uongozi wa shule.
7. Kufuga ndevu.
8. Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya.
9. Uvutaji wa sigara.
10. Uasherati, uhusiano wa jinsi moja, kuoa au kuolewa.
11. Kupata ujauzito au kutoa mimba.
12. Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za nchi.
13. Kusababisha mimba au kumpa mimba msichana.
14. Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni.
15. Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule.
16. Kudharau Bendera yaTaifa.
17. Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k.
18. Uharibifu wa mali ya Umma kwa makusudi.

NB:        -     Mwanafunzi haruhusiwi kumiliki line ya simu, pasi ya umeme,   
                     redio,  heater, Computer na TV akikutwa navyo atachukuliwa 
                     hatua za kinidhamu.
·  Haturuhusu mwanafunzi kutembelewa na watu wasiofahamika.
· Mwanafunzi anatakiwa kuwahi sehemu yoyote anayotakiwa mara kengele inapogonga (Paredi/chakula)
· Ratiba ya shule uanza saa 01:00 asubuhi kwa kufanya usafi wa mazingira ya shule chini ya usimamizi wa viongozi na walimu.
· Mwanafunzi ataruhusiwa kusali katika dhehebu lake shuleni kwa utaratibu wa dhehebu lake kwa kuzingatia sheria za shule.

· ADHABU:
Mwanafunzi atakayekiuka utaratibu huu atasimamishwa masomo (Suspension) endapo atarudia atafukuzwa shule kabisa.

· MASOMO
i. Mwanafunzi anatakiwa kusoma masomo yote kama alivyopangiwa na Wizara na ikiwa hatahudhuria vipindi vitano (09) mfululizo bila sababu ya msingi ataadhibiwa.
ii. Lugha rasmi ya shule ni kiingereza hivyo mwanafunzi anatakiwa  kuitumia lugha hii katika mawasiliano baina yake na walimu pia wanafunzi wenzake.
iii. Mwanafunzi atatakiwa kuhudhuria shuleni siku zote za masomo. Utoro wa aina yoyote hautavumiliwa. Endapo ana tatizo lolote, mzazi awasiliane na mwalimu wa darasa/uongozi wa shule. Utoro wa mara kwa mara unapokithiri, mwanafunzi atakuwa amejifukuzisha shule na mzazi atawajibika kwa serikali.
· MIPAKA
i. Mwanafunzi anapofika shuleni haruhusiwi kwenda nje ya shule bila ruhusa ya UONGOZI WA SHULE.
ii. Ni marufuku mwanafunzi kutembelea nyumba za walimu/wafanyakazi au kutoka nje ya shule bila ruhusa maalumu.
iii. Mwanafunzi atatoka nje ya shule kwa kutumia fomu maalumu iliyotolewa na MKUU WASHULE.
iv. Mwanafunzi atakayevunja sheria hii akaenda nje ya shule bila ruhusa adhabu yake ni KUFUKUZWA SHULE.
· MAVAZI
Mwanafunzi anatakiwa kuvaa sare ya shule muda wote akiwa darasani pia haruhusiwi kujipamba na urembo wa aina yoyote.
· MATIBABU
Shule haitahusika na matibabu ya mwanafunzi. Uongozi wa shule unashauri kila mzazi amfungulie mtoto wake bima ya matibabu kutoka katika zahanati iliyokaribu na sehemu anayotoka.
MAMBO MENGINE MUHIMU
· Shule ina mihula 02 ya masomo na kila muhula unapokwisha shule hufungwa. Shule haitaruhusu mwanafunzi kubaki shuleni wakati wa likizo.
· “Medical Examination Form” ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospitali ya Serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa shule mara utakaporipoti shuleni.
· Fomu ya maelezo binafsi ya mwanafunzi na mzazi ijazwe na kukabidhiwa shuleni wakati wa usajili.
Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu. Tumia     nafasi hii muhimu ambayo Taifa limekupa upendeleo maalumu. Ufikapo shuleni jitahidi kusoma kwa bidii ili uiokoe familia yako pamoja na Taifa kwa ujumla.

KARIBU SANA KASOMA SEKONDARI “SHULE YENYE      MAZINGIRA RAFIKI YA KUJIFUNZIA”
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                                                 SHULE YA SEKONDARI KASOMA

FOMU YA MAELEKEZO BINAFSI YA MWANAFUNZI

1. JINAKAMILILAMWANAFUNZI:	

2. TAREHEYAKUZALIWA:	KABILA	DINI	

3. [bookmark: _GoBack]SHULE ALIYOTOKA:	

4. MWANAFUNZI ANATOKA MTAA WA/KIJIJI CHA	

5. KATA YA:	TARAFA YA	

6. WILAYA YA	MKOA WA:	

7. WAZAZI WOTE WAPO HAI/MMOJA YU-HAI/YATIMA (FUTA ISIYOHUSIKA)

8. JINA KAMILI LA MZAZI/MLEZI	

9. KAZI YA MZAZI/MLEZI	KAMA MLEZI TAJA UHUSIANO	

10. ANUANI YA MZAZI/MLEZI	SIMU	

(a) Nimekubali nafasi niliyopewa na kuwa nitafuata sheria, kanuni na taratibu zote za shule. Sheria zote na kanuni za shule nimezisoma na kuzielewa.

(b) Nitahakikisha na ninaahidi kuhudhuria darasani siku zote za masomo.

(c) Nitahakikisha nasoma kwa bidii na maarifa. Sitashiriki katika vurugu za aina yoyote ile pindi nikiwa mwanafunzi hapa Kasoma sekondari. Naahidi nitadumisha nidhamu nzuri hapa shuleni.

(d) Sitakuwa tayari kudhalilisha shule yangu.

(e) Nitakubali kuchukuliwa hatua stahiki endapo nitakapoenda kinyume na sheria za shule.



-----------------------------------	--------------------------------
JINA LA MWANAFUNZI	TAREHE

                                       FOMU YA AHADI YA MZAZI WA MWANAFUNZI


JINA LAMZAZI/MLEZI	

(a) Nimesoma na kuyaelewa maelekezo na sheria za shule ya sekondari Kasoma aliyopewa mwanangu na ninakubaliana nayo.

(b) Ninakubali nafasi aliyopewa mwanangu.

(c) Nitahakikisha kuwa mwanangu anapata mahitaji yake yote muhimu ya shule.

(d) Nitakuwa bega kwa bega na walimu katika kuhakikisha kuwa mwanangu anafuata sheria na kanuni zilizo shuleni. Ni dhamu nzuri ya mtoto ndiyo mafanikio yake.

(e) Naahidi kuwa mwanangu hatashiriki mgomo,fujo na wala makosa ya  jinai kama yeye  mwenyewe alivyoahidi. Ikitokea akikiuka hatua kali za kinidhamu zitachukuliwa dhidi yake.

(f) Tafadhali jaza majina, namba za simu na kuonyesha uhusiano uliopo kati ya ndugu/jamaa na mwanafunzi watakaokuja shuleni kumtembelea au kuwasiliana nae kwanjia ya simu kupitia uongozi wa shule.

	S/N
	JINA
	UHUSIANO
	NA. SIMU
	ANAKOISHI
	KAZI

	
	
	
	
	
	

	
	
	
	
	
	

	
	
	
	
	
	

	
	
	
	
	
	




--------------------------------	-------------------------------
SAHIHI YA MZAZI/MLEZI	TAREHE

NAMBA YA SIMU YA MZAZI/MLEZI …………………………………………..
THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION
KASOMA SECONDARY SCHOOL,
P.O. BOX 1382,
MUSOMA.

30/05/2020
The Medical Officer,
……………………………..
……………………………..
………………………………

RE: ………………………………………………………………………… (Full name of student).

Please kindly examine the above named as to his/her Physical and mental for enrolment as a student, the examination should include the following categories.
1. (a)Eye–Sight (b) Hearing (c) Limbs (d) Speech (e) Venereal diseases (f) Leprosy (g) Epilepsy.
2. Neurosis.
3. Pregnancy.
4. Other serious diseases.

THE HEADMASTER
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PART B MEDICAL CERTIFICATE
(To be completed by a government Medical Officer)

I have examined the above named person and consider that he/she is physically FIT/UNFIT and mentally FIT/UNIFIT for fulltime of schooling.
1.	(a)Eye–Sight…………………………………………………………
(b) Hearing………………………………………………………………………………. (c)Limbs…………………………………………………………………………………………..(d)Speech…………………………………………………………………………………………(e)Venereal diseases……………………………………………………………………. (f) Leprosy……………………………………………………………………………………….
(g)Epilepsy…………………………………………………………………………………..
2. Neuroses…………………………………………………………………………
3.   Pregnancy………………………………………………………………………………………….
4. Other serious diseases……………………………………………………………………

Date ……………………………………………………… Signature ……………………………….. Station …………………………………………………… Designation ………………
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