OFISI YA RAIS – TAMISEMI
HALMASHAURI YA WILAYA YA MUSOMA.
SHULE YA SEKONDARI MABUI,
S.L.P 1159,
MUSOMA
TAREHE………………….
SIMU NAMBA 0757182759
KUMBUKUMBU NA: MBS/FOS/FL/VOL. 1/2020
JINA LA MWANAFUNZI…………………………………………………………..
S.L.P…………………………………
YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MABUI WILAYA YA MUSOMA MKOA WA MARA MWAKA 2021.
Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii mwaka 2021, Hongera sana. Shule ya sekondari mabui ipo umbali wa KSm 65 kusini mwa makao makuu ya mkoa wa Mara katika Halmashauri ya wilaya Musoma. 
Muhula wa kuanza masomo yataanza tarehe 11/01/2021. Unatakiwa kuripoti shuleni kuanzi tarehe 11/01/2021 na mwisho wa kuripoti tarehe 18/01/2021 ndani ya siku saba tu.
         MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA
1. SARE ZA SHULE
A. DARASANI
I. Shati mbili (2) nyeupe za mikono mifupi (wasichana na wavulana)
II. Suruali mbili (2) rangi ya kaki nzito zilizoshonwa kwa unadhifu na zenye marinda mawili na mifuko ya mshazari na mfuko mmoja wa nyuma.
III. Sketi mbili za rangi ya khaki nzito ndefu, urefu ugusane na viatu, sketi iwe na marinda, zipu na mfuko(wasichana)
IV. Viatu vyeusi vya ngozi vya kufunga na Kamba na visivyo na visigino virefu wala kuchongoka mbele( wavulana na wasichana).
V. Soksi nyeusi fupi jozi mbili (wavulana)
VI. Soksi nyeupe ndefu jozi mbili( wasichana)
VII. Sweta rangi ya bluu mikono mirefu na shingo V ( Wavulana na Wasichana)
VIII. Rangi ya hijabu ifanane na sare ya shule
IX. Tai rangi ya khaki.
NJE YA DARASA/ MICHEZO
I. T-shirt mbili rangi ya blue (wavulana na wasichana) zinapatika shuleni.
II. Bukta mbili za rangi bluu (wavulana na wasichana)
III. Raba rangi yoyote ya michezo 
IV. Soksi ndefu rangi ya blue nzito (wavulana).
VIFAA VINGINE
I. Daftari counter book 9, kalamu bluu au nyeusi, penseli na rula.
II. Mathematical set.
III. Folder file moja na picha mbili za passport size zilizopigwa hivi karibuni( picha zitapigwa shuleni)
IV. Kamusi ya kiingereza kwa kiingereza(English to English dictionary).
V. Ndoo ndogo moja kwa wasichana na fyekeo moja kwa wavulana.
MATIBABU
Shule haitoi huduma za matibabu kwa mwanafunzi hivyo gharama za matibabu ni juu ya mzazi/mlezi wa mwanafunzi mwenyewe, ingawa shule inatoa huduma ya kwanza tu.
Aidha ni lazima mwanafunzi, mzazi/mlezi ahakikishe anajaza taarifa zote muhimu zinazohitajika kabla ya mwanafuzi kuripoti shuleni.
CHAKULA
Suala la chakula cha mchana ni jukumu la mzazi/mlezi.
SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII
Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sharia ya elimu na 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa sharia Na 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi,yenye dhamana ya elimu nchini na Ofisi ya RAISI-TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada la kuripoti shuleni.
a) Heshima kwa viongozi, wazazi wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima.
c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni( preparation).
d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya shule hii.
e) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule.
f) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya shule hii.
g) Kuvaa sare za shule wakati wote unapotakiwa
h) Kuzingatia ratiba ya shule
i) Kutunza mali za umma 
j) Kuwahi kufika shuleni kila siku  za masomo kuanzia saa moja kamili asubuhi.
MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA SHULE
1 Wizi, uasherati, na ubakaji
2 Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi, kuberi nan k.
3 Kupigana na kupiga, kuharibu kwa makusudi mali ya umma.
4 Kudharau bendera ya taifa.
5 Kuoa au kuolewa, kupata mimba au kusababisha mimba ndani na nje ya shule na kutoa mimba.
6 Kugoma, kuchochea na kuongoza mgomo au kuvuruga Amani na usalama wa shule au watu.
7 Kukataa adhabu kwa makusudi
8 Mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi kuja na silaha na redio shuleni.
TAFADHALI SOMA KWA MAKINI MAELEKEZO/ MAAGIZO HAYA NA KUYATEKELEZA KIKAMILIFU NA SIKU YA KURIPOTI FIKA NA FOMU ZOTE.
                                          KARIBU SANA KATIKA SHULE HII
                                      ……………………………………………………..
                                                       MKUU WA SHULE
  
 
 




























FOMU YA TAARIFA BINAFSI YA MWANAFUNZI NA MZAZI/MLEZI YA KUKUBALI SHERIA ZA SHULE.
1. TAARIFA BINAFSI YA MWANAFUNZI:
I. Jina kamili la mwanafunzi………………………………………………………………………….
II. Tarehe ya kuzaliwa……………………………….
III. Mahali unapoishi(kijiji)………………………………..
IV. Uraia: Mtanzania/sio Mtanzania………………………………….
V. Shule aliyotoka…………………………………..
VI. Prem namba……………………………………….
2. TAARIFA YA MZAZI AU MLEZI
I. Jina la mzazi/mlezi……………………………….
II. Kazi ya mzazi/mlezi……………………………..
III. Anuani ya mzazi/mlezi………………………
IV. Simu ya mzazi/mlezi……………………………
	S/N
	JINA LA JAMAA AU NDUGU
	NAMBA YA SIMU
	ANAPOISHI
	UHUSIANO

	1.
	
	
	
	

	2.
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3 .AHADI YA MWANAFUNZI
Mimi……………………………………………………………. Nimesoma na kuyaelewa maelekezo yote ya kujiunga na shule ya sekondari…………………………….. na nimekubali/sikubali kuipokea nafasi niliyopewa ninaahidi  kufuata na kutekeleza sharia na taratibu zote za shule, kusoma kwa bidii na nipo tayari kupokea adhabu yoyote endapo nitavunja utaratibu wa shule kwa makusudi.
Sahihi…………………….
Tarehe………………….
4 AHADI YA MZAZI AU MLEZI.
Mimi…………………………………………………….. mzazi/ mlezi wa mwanafunzi tajwa hapo juu nina ahidi/ siahidi kushirikiana kwa karibu na uongozi wa shule katika malezi ya mwanangu. Pia nitampatia mwanangu mahitaji yote muhimu( fedha na vifaa kama uongozi wa shule ulivyoelekeza) Vilevile nipo/sipo tayari kupokea uamuzi utakaotolewa na uongozi wa shule endapo mwanangu atavunja sharia na taratibu za shule ikiwa ni pamoja na kusimamishwa masomo, kupewa adhabu na kufukuzwa shule.
Sahihi ya mzazi/mlezi……………………………….
Tarehe……………………………………..




                                                                MUSOMA DISTRICT COUNCIL
                                                          REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION.
PART A:
TO THE MEDICAL OFFICER
…………………………………………………………
MR/MISS……………………………………………………………..
(Name in full)
Please examine the above named as to his/ her physical and mental fitness for enrolment as a secondary school students. The examination should include the following categories.
a) Eye sight
b) Hearing
c) Limbs
d) Speech
e) Leprosy
f) Epilepsy
g) Abdomen
h) TB
i) Neurosis
j) Pregnancy
PART B:
MEDICAL CERTIFICATE.
(To be complete by government medical officer). I have examined the above name and consider that he/she is physically fit and mentally fit for enrolment as a secondary school student 
[bookmark: _GoBack]a)	Eye sight………………………………………………
b)	Hearing………………………………………………
c)	Limbs………………………………………………..
d)	Speech………………………………………………
e)	Leprosy…………………………………………..
f)	Epilepsy…………………………………………
g)	Abdomen…………………………………..
h)	TB……………………………………………
i)	Neurosis…………………………….
j)	Pregnancy……………………….
Date………………………………….                                                    Signature…………………………………..
Station………………………………                                                      Desingnation…………………………….



 


