                                                            OFISI YA RAIS – TAMISEMI
HALMASHAURI YA WILAYA MUSOMA
                                                                                            SHULE YA SEKONDARI NYANJA
                                                         S.L.P. 1027
                                                      MUSOMA
                                                           15/12/2020
SIMU 0629995159/0628992201                                         
MZAZI WA MWANAFUNZI…………………………………………………………….....
              Ndugu
YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI NYANJA
WILAYA YA MUSOMA MKOA WA MARA MWAKA 2021.

Ninafurahi kukutaarifu kwamba mwanao tajwa hapo juu amechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii mwaka 2021. Hongera sana Shule ya sekondari Nyanja ipo umbali wa km 77 kusini mwa makao makuu ya Halmashauri ya wilaya ya Musoma.
Muhula wa kuanza masomo unaanza tarehe 11/01/2021. Mwanao anatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe 11/01/2021 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 18/01/2021 ndani ya siku saba tu baada ya kufungua shule na mwanafunzi atakayechelewa kuripoti ndani ya muda nafasi yake atapewa mwanafunzi mwingine, maana wanaohitaji kubadili vituo ni wengi.
                                                  MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA
01. SARE ZA SHULE
i. Shati mbili (2) nyeupe za mikono mifupi wasichana na wavulana
ii. Suruali mbili (2) za kijani kwa wavulana  
iii. Sketi mbili (2) za kijani kwa wasichana
iv. Viatu vyeusi vya kufunga na kamba ambavyo vina visigino vifupi vizivyochongeka mbele vya ngozi.
v. Soksi nyeupe pair mbili  (2) 
vi. Tai mbili za kijani zinazofanana na sare ya shule 
vii. Shweta yenye rangi ya bendera ya taifa
                                                              
                                                                   ANGALIZO
Kwa mwanafunzi wa kiume hakikisha suruali inakuwa na marinda, mifuko miwili kulia na kushoto na mmoja nyuma na imekunjwa chini yani turnup.

Kwa mwanafunzi wa kike hakikisha sketi inakuwa ndefu ya kufanya soksi zisionekane isipokuwa viatu chini yaani ndefu mpaka chini.
                                                                 NJE YA DARASA/MICHEZO.
Mwanafunzi atatakiwa kuwa na nguo za michezo pamoja na viatu vya michezo. Yaani track suit rangi ya light blue.
02. VIFAA VINGINE
i. Daftari kubwa aina ya counter book quire two zisipungue 10 na daftari k10 za kawaida kwa mazoezi yake ya darasani na bila kusahau begi la kubebea madaftari na vifaa vyake vingine muhimu  hivi ni lazima.
ii. Mathematical set, kalamu na rula lazima
iii. Picha mbili aina ya ‘passport size ‘  zilizopigwa hivi karibuni
iv. Kamusi na dictionary 
v. Kwa wavulana wanatakiwa kuja na jembe pamoja na fagio moja  (hard broom) na kwa wasichana wanatakiwa kuja na fyekeo na ndoo ndogo yaan (kichipu) hivi ni kwa lengo la kufanyia usafi wa shule.
vi. File (1) kwa matumizi ya taarifa za mwanafunzi kutunzia kumbukumbu
N/B  Vyote hivyo ni lazima.
                                                                         MATIBABU
Shule inatoa huduma ya kwanza tu kwa mwanafunzi na iwapo hali ya matibabu zaidi itahitajika basi mzazi/mlezi wa mwanafunzi atagharimia matibabu ya mwanaye. Aidha ni lazma mzazi/mlezi ahakikishe mwanae amejiunga na mfuko wa Bima ya afya kwa ajili ya kupata huduma ya matibabu kwa urahisi. “kwa wanafunzi wenye magonjwa ya kudumu ni LAZIMA kuleta KIBALI kilichothibitishwa na daktari toka hospitali ya mkoa ya serikali” kwa kupitia fomu iliyoambatanishwa.
                                                              DAWATI (KITI NA MEZA)
Kila mzazi anatakiwa kumtengenezea mwanaye kiti na meza. Atakayekuja bila kiti na meza atalazimika kukaa chini kwani shule ina upungufu mkubwa wa madawati.

03. SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE.
Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya elimu na 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa sheria 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na wizara ya elimu sayansi na teknolojia, yenye dhamana ya elimu nchini na ofisi ya RAIS – TAMISEMI yenye jukumu la Usimamizi na Uendeshaji Elimu. Kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.
a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima.
c) Kuwahi katika kila shughuli za shule na kuzingatia kikamilifu maelezo juu ya shule hii.
d) Kutunza usafi wa mwili mavazi na mazingira ya shile
e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelezo juu ya shughuli hiyo.
f) Kuvaa sare ya shule wakati wote utapotakiwa
g) Kuzingatia ratiba ya shule
h) Kutunza mali za umma
i) Kukaa utoro zaidi ya siku moja lazima upate kibali kutoka kwa afisa elimu ili uweze kuruhusiwa kurudi shuleni.
                            MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA SHULE.
(1) Wizi (2) Uasherati (3) Ubakaji (4) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, concaine, mirungi, kubeli nk. (5) Kupigana na kupiga (6) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma (7) Kudharau bendera ya Taifa (8) Kuoa au kuolewa (9) Kupata mimba au kusababisha mimba ndani nan je ya shule (10) Kutoa mimba (11) Kugoma, kuchochea na kuongoza mgomo au kuvuruga amani na usalama wa shule au watu (12) Kukataa adhabu kwa makusudi (13) Mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi, kuja na silaha na redio shuleni (14) Kuvaa mavazi yasiyo rasmi kama vile nguo za nyumbani, nguo za kubana, kofia, miwani, mikufu, shanga na herein.

N/B  Kila mwanafunzi aripoti na mzazi/mlezi wake halali sio kujileta mwenyewe.
Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu na siku ya kiripoti fika na fomu zote na viambatanisho vyake.

KARIBU SANA SHULE YA SEKONDARI NYANJA UPATE ELIMU BORA
                                                       …………………………………………………………..
Samson C. Kerario
SAMSONI CHACHA KERARIO
Mkuu wa Shule.

FOMU YA TAARIFA BINAFSI YA MWANAFUNZI NA MZAZI /MLEZI YA KUKUBALI SHERIA ZA SHULE.

1. TAARIFA BINAFSI YA MWANAFUNZI:
ii) Jina kamili la mwanafunzi…………………………………………………………………………………..
ii) Tarehe ya kuzaliwa……………………………………….
iii) Mnaaishi/mnakaa wapi (kata/kijiji/mtaa)……………………………………………………..
 iv) Uraia: Mtanzania /sio mtanzania…………………………
v) Namba ya mtihani PS…………………………….

2. TAARIFA YA MZAZI/ MLEZI.
(i) Jina la mzazi/mlezi…………………………………………………………
(ii) Kazi ya mzazi/mlezi………………………………………….
(iii) Anwani ya mzazi/mlezi…………………………………….
(iv) Simu ya mzazi/lezi……………………………………………
(Kama huna namba ya simu tumia ya jirani/ndugu yako)   jaza taarifa katika jedwali lifuatalo;

	S/N
	JINA LA JAMAA/NDUGU
	NAMBA YA SIMU
	ANAPOISHI
	UHUSIANO

	1.
	
	
	
	

	2.
	
	
	
	

	3.
	
	
	
	



3. AHADI YA MWANAFUNZI
Mimi……………………………………………………………………nimesoma na kuyaelewa maelekezo yote ya kujiunga na shule ya sekondari………………………………na nimekubali/sikubali kuipokea nafasi niliyopewa. Ninahaidi kufuata na kutekeleza sheria na taratibu zote za shule, kusoma kwa bidii na niko tayari kupokea adhabu yeyote endapo nitavunja utaratibu wa shule kwa makusudi.
Sahihi……………………………………..
Tarehe…………………………………….

4. AHADI YA MZAZI/MLEZI
Mimi………………………………………………………………….mzazi/mlezi wa mwanafunzi tajwa hapo juu ninahaidi/sihaidi kushirikiana kwa karibu na uongozi wa shule katika malezi ya mwanangu. Pia nitampatia mwanangu mahitaji yote muhimu (fedha na vifaa kama uongozi wa shule ulivyoeleza). Vilevile niko/siko tayari kupokea uamuzi utakaotolewa na uongozi wa shule endapo mwanangu atavunja sheria na taratibu za shule ikiwa ni pamoja na kusimamishwa masomo, kupewa adhabu au kufukuzwa shule.
               ANGALIZO: TAFADHARI MZAZI/MLEZI HAKIKISHA MWANAO ANAPIMWA AFYA YAKE HASA SUALA LA UJAUZITO KWA WATOTO WA KIKE USIKUBALI KUJAZIWA TU TAARIFA NA MHUDUMU WA AFYA N.K.
Sahihi ya mzazi/mlezi…………………………………………tarehe……………………….








MUSOMA DISTRICT COUNCIL.
REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION.

PART A

TO THE MEDICAL OFFICER
………………………………………………………..
MR/MISS………………………………………………………………..
(Name in full)
Please examine the above named as to his/her physical and mental fitness for enrolment as a secondary school student. The examination should include the following categories:
a) Eye sight
b) Hearing
c) Limbs
d) Speech
e) Leprosy
f) Epilepsy
g) Abdomen
h) TB
i) Neurosis
j) Pregnancy

PART B:
MEDICAL CERTIFICATE.
(To be complete by government medical officer). I have examined the above named and consider that he/she is physically fit and mentally fit for enrolment as a secondary school student 
a) Eye sight
b) Hearing
c) Limbs
d) Speech
e) Leprosy
f) Epilepsy
g) Abdomen
h) TB
i) Neurosis
j) Pregnancy 

Date……………………………………                                                       Signature…………………………………..
Station………………………………………….                                          Designation………………………………….





































































