HALMASHAURI YA WILAYA YA MUSOMA
        SHULE YA SEKONDARI YASUGUTI
                                         S.L.P 905,
                                          MUSOMA
                                                                                 MOB  _______________________                                                                                                                                                 
                                                                               TAREHE____________________
KUMB  Na __________________
JINA LA MWANAFUNZI__________________________________________________
S.L.P ___________________

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI SUGUTI WILAYA YA MUSOMA MKOA WA MARA MWAKA 2021
Ninafurahi kukuarifu  kwamba umechaguliwa kujiunga  na kidato cha 1 katika shule hii mwaka 2021 HONGERA SANA, Shule ya sekondari Suguti ipo katika kijiji cha Suguti, kata ya Suguti, Tarafa ya Nyanja, wilaya ya Musoma na mkoa wa Mara
Muhula wa kwanza wa kuanza wa masomo  unanaanza tarehe 11/01/2021 unatakiwa kuripoti kuanzia  tarehe 11//01/2021 na mwisho wa kuripoti ni tarehe  25/01/2021 ( ndani ya siku kumi na nne tu).

MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA
1. SARE ZA SHULE
Shule itakuwa na sare mbili ndani  ya darasa na nje ya darasa. Sare hizi zitavaliwa kwa kuzingia   mahali mwanafunzi alipo
2. MADARASANI
i. Sharti mbili(2) nyeupe za mikono mifupi (wavulana na wasichana)
ii. Suruari mbili (2) wavulana (1)rangi  ya damu ya mzee
                                            (2) rangi nyeusi zote ziwe zimeshonwa kwa unadhifu                           
                                                    zenye  marinda mawili na mifuko ya mshazari
iii. Sketi mbili(2) (wasichana) (1) rangi ya damu ya mzee 
                                            (2) rangi nyeusi zote zivuke magoti zenye       
                                                        marinda zilizo na mifuko.
iv. Viatu vyeusi vya kufunga na kamba visivyo na visigino virefu wala kuchongoka mbele( wavulana na wasichana)    
v. Soksi nyeusi ndefu  jozi mbili(wavulana)
vi. Soksi nyeupe fupi jozi mbili ( wasichana)
vii. Tai ndefu rangi ya damu ya mzee na nyeusi ( wavulana na wasichana)
viii. Sweta rangi ya bluu mikono mirefu kwa wavulana na wsichana
ix. Rangi ya hijabu ifanane na  sare ya shule


3. NJE YA DARASA
i. Bukta na T-sheti rangi ya bluu( wavulana ) pea mbili(02)
ii. Sketi na T-sheti rangi ya bluu (wasichana) pea mbili(02)
iii. Raba nyeusi kwa wote pea mbili 
(T-sheti zinapatikana shuleni  zenye nembo ya shule kwa Tshs 6000 tu.)

4. VIFAA VYA DARASANI
i. Daftari (counter books) kuanzia ( quire two zisizo pungua 9 na begi imara la kubebea)
ii. Dictionary(oxford) 1
iii. Vitabu  vya masomo kwa ajili ya kujisomea
iv. Mathematical set (01)
v. Kalamu na penseli za kutosha
5. Passport size mbili( zitapigwa shuleni kuondoa utofauti)

6. MATIBABU
Shule haitoi huduma ya matibabu kwa wanafunzi, hivyo gharama za matibabu ni za mzazi/  mlezi wa mwanafunzi
7. Suala la chakula cha mchana ni jukumu la mzazi

8. SHERIA NA KANUNI  ZA MUHIMU ZA SHULE HII 
Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya elimu Na. 52 ya mwaka 1978 na kama inavyolekebishwa kwa sheria Na 10 ya mwaka 1995 aidha, inazingatia miongozo yote inayotolewa na wizara ya Elimu na mafunzo ya ufundi, yenye dhamana ya elimu nchini  chini ya ofisi ya Rais TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji elimu nchini unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala  yake baada ya kuriport shuleni.
a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wanafunzi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima
b) Mahudhurio mazuri katika shughuli  za ndani na nje kulingana na ratiba ya shule ni lazima
c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation)
d) Kuwahi katika kila shughuli za shule nyingine utakazo pewa
e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya shule hii
f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule
g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa
h) Kuzingatia ratiba ya shule  kwa wakati wote
i) Kutunza mali za umma
9. Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kufukuzwa au kusimamishwa shule
a) Wizi
b) Uasherati na ushoga
c) Ubakaji
d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile: uvutaji bangi, cocaine ,mirungi, kubeli na kadhalika
e) Kupigana au kupiga
f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
g) Kudharau bendera ya Taifa
h) Kuwa mjamzito/ kusababisha mimba nje au ndani ya shule
i) Kuoa au kuolewa
j) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu.
k) Kukataa adhabu kwa makusudi
l) Kuwa na simu ya mkononi
10. Mambo mengine muhimu yanayopaswa kukamilishwa shuleni na mwanafunzi.
a) Medical  Examination form ambayo itazajazwa na mganga mkuu hospitali ya serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara utakaripoti shuleni.
b) Fomu ya maelekezo binafsi kuhusu historia ya wanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai
c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na melekezo mengine yatakayotolewa na shule
11.  Tafadhali soma kwa makini maelezo/ maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII
………………………………………….
MKUU WA SHULE
0765070203/0788066152

 

