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         OFISI YA RAIS TAMISEMI 

 
 

                         HALMASHAURI YA WILAYA YA MUSOMA 
 

Kumb. Na.  E 4/2/24           23 Julai, 2024. 

 

TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI 

Mkurugenzi wa Halmashauri ya Wilaya ya Musoma anayofuraha 

kuwatangazia nafasi  za kazi thelathini na mbili (32) za Ajira baada ya 

kupokea Kibali cha Ajira mpya kwa Mwaka 2023/2024 chenye Kumb. Na. 

FA.97/288/01/09 cha tarehe 25 Juni, 2024 kutoka kwa Katibu Mkuu, Ofisi ya 

Rais, Menejimenti ya Utumishi na Utawala Bora. Hivyo anakaribisha maombi 

ya kazi kutoka kwa Watanzania wenye sifa ili kujaza nafasi hizo kama 

ifuatavyo; 

 
1.0 MTENDAJI WA KIJIJI DARAJA LA III – NAFASI KUMI NA SITA(16) 

 

1.1 KAZI NA MAJUKUMU 

(i) Afisa Masuuli na Mtendaji Mkuu wa Serikali ya Kijiji. 

(ii) Kusimamia ulinzi na usalama wa raia na mali zao, kuwa mlinzi wa amani na 

msimamizi wa Utawala Bora katika Kijiji. 

(iii) Kuratibu na kusimamia upangaji wa mipango ya Maendeleo ya Kijiji. 

(iv) Katibu wa Mikutano na Kamati zote za Halmashauri ya Kijiji. 

(v) Kutafsiri na kusimamia sera, sheria na taratibu. 

(vi) Kuandaa taarifa ya utekelezaji wa kazi katika eneo  lake na kuhamasisha 

wananchi katika kuandaa na kutekeleza mikakati ya kuondoa njaa, umaskini 

na kuongeza uzalishaji mali. 

(vii) Kiongozi wa wakuu wa vitengo vya kitaalamu katika Kijiji. 

(viii) Kusimamia, kukusanya na kuhifadhi kumbukumbu zote na nyaraka za Kijiji. 

(ix) Mwenyekiti wa Kikao cha wataalamu waliopo katika Kijiji. 



(x) Kupokea, kusikiliza na kutatua malalamiko na migogoro ya wananchi. 

(xi) Kusimamia utungaji wa Sheria Ndogo za Kijiji na atawajibika kwa Mtendaji 

Mkuu wa Kata. 

(xii) Pamoja na kazi nyingine utakazopangiwa na Mwajiri wake. 

 

1.1.1. SIFA ZA KUAJIRIWA 

Waombaji wanatakiwa wawe wenye elimu ya Kidato cha Nne (Form IV) au 

Sita (Form VI) aliyeitimu Astashahada/cheti katika moja ya fani zifuatazo:- 

Utawala, Sheria, Elimu ya Jamii, Usimamizi wa Fedha, Maendeleo ya Jamii 

na Sayansi ya Sanaa kutoka Chuo cha Serikali za Mitaa Hombolo au Chuo 

chochote kinachotambuliwa na Serikali. 

1.1.2. MSHAHARA 

                   Kwa kuzingatia ngazi za mishahara ya Serikali yaani TGS B 

 

1.2. DEREVA DARAJA LA II – NAFASI TANO (5) 

 

1.2.1. KAZI NA MAJUKUMU 

i. Kukagua gari kabla na baada ya safari ili kubaini hali ya usalama wa gari 

ii. Kuwapeleka Watumishi maeneo mbalimbali kwenye safari za kikazi 

iii. Kufanya matengenezo madogomadogo katika gari. 

iv. Kukusanya na kusambaza nyaraka mbalimbali 

v. Kujaza na kutunza taarifa za safari zote katika daftari la safari 

vi. Kufanya usafi wa gari 

vii. Kufanya kazi nyingine atakazoelekezwa na Msimamizi wake 

 

1.2.2. SIFA ZA KUAJIRIWA  

Awe amehitimu Elimu ya Kidato cha Nne (Form IV) awe na leseni ya Daraja 

la C au E ya uendeshaji magari ambayo amefanyia kazi kwa muda 

usiopungua mwaka mmoja bila kusababisha ajari.  Awe amehudhuria 

mafunzo ya msingi ya uendeshaji magari (basic driving course) inayotolewa 

na Chuo cha VETA au chuo kingine kinachotambulika na Serikali. 

 



1.2.3. MSHAHARA 

                    Kwa kuzingatia ngazi za mishahara ya Serikali yaani TGS B 

 

 

1.3. MSAIDIZI WA KUMBUKUMBU DARAJA LA II – NAFASI MBILI (02) 

 

1.3.1.  KAZI NA MAJUKUMU 

(i) Kuorodhesha barua zinazoingia masjala kwenye regista (incoming 

correspondence register). 

(ii) Kuorodhesha barua zinazotoka nje ya Taasisi (outgoing correspondence 

register). 

(iii) Kusambaza majalada kwa watendaji (Action Officers). 

(iv) Kupokea majalada yanayorudi masijala kutoka kwa Watendaji (Action 

Officers). 

(v) Kurudisha majalada kwenye shabaka/kabati la majalada (racks/failing 

cabinets) au mahali pengine yanapohifadhiwa. 

(vi) Kufuatilia mzunguko wa majalada ndani ya Taasisi (file tracking). 

 

 

1.3.2.  SIFA ZA KUAJIRIWA 

Waombaji wanatakiwa awe wenye Elimu ya Kidato cha Nne (Form IV) au 

Sita (Form VI) aliyehitimu Stashahada (NTA Level 6) katika fani ya Utunzaji 

wa Kumbukumbu kutoka vyuo vinavyotambuliwa na Serikali,  

1.3.3 MSHAHARA 

                   Kwa kuzingatia ngazi za mishahara ya Serikali yaani TGS C 

 

1.4. MWANDISHI MWENDESHA OFISI II – NAFASI MBILI (02) 

 

1.4.1.  KAZI NA MAJUKUMU 

(i) Kuchapa barua, taarifa na nyaraka za kawaida na siri. 

(ii) Kupokea wageni na kuwasaili shida zao na kuwaeleza wanapoweza 

kusaidiwa. 



(iii) Kutunza taarifa za kumbukumbu ya matukio, miadi, tarehe za vikao, safari za 

mkuu wake na ratiba za kazi nyingine. 

(iv) Kutafuta majalada na nyaraka zinazohitajika katika utekelezaji wa majukumu 

ya kazi. 

(v) Kupokea majalada na kusambaza kwa maofisa walio katika 

divisheni/kitengo/sehemu husika. 

(vi) Kukusanya, kutunza na kurejesha majalada na nyaraka sehemu 

zinazohusika. 

(vii) Kupanga dondoo  na kufanya maandalizi ya vikao mbalimbali. 

(viii) Kuandaa orodha ya mahitaji ya vifaa vya ofisi 

 

1.4.2. SIFA ZA KUAJIRIWA 

Waombaji wanatakiwa awe wenye Elimu ya Kidato cha Nne (Form IV) au Sita 

(Form VI) aliyehitimu Stashahada(Diploma) ya Uhazili au cheti cha NTA Level 

6 ya Uhazili.  Aidha, awe amefaulu somo la Hatimkato ya kiswahili na 

kiingereza maneno 100 kwa dakiki na kupata program za kumpyuta za ofisi 

kama vile word, excel, power point, internet, email na publisher kutoka chuo 

kinachotambuliwa na Serikali. 

1.4.3. MSHAHARA 

                Kwa kuzingatia ngazi za mishahara ya Serikali yaani TGS C 

 

 

1.5. MPISHI II NAFASI TANO (05) 

1.5.1. MAJUKUMU YA KAZI 

(i) Kusafisha jiko 

(ii) Kupika chakula cha kawaida 

1.5.2. SIFA ZA MWOMABAJI 

Awe na elimu ya kidato cha Nne, awe amehitimu mafunzo ya cheti yasiyopungua 

mwaka mmoja katika fani ya “Food Production” katika chuo kinachotambulika na 

Serikali. 

1.5.3. MSHAHARA 

          Mshahara utalipwa kwa kuzingatia viwango vya Serikali TGS “C” 



 

1.6. DEREVA WA MASHUA /VIVUKO DARAJA II (FERRY /BOAT OPERATORS) 

NAFASI MBILI (02) 

1.6.1. MAJUKUMU YA KAZI 

(i) Kufunga na kufungua kaba za mashua/kivuko. 

(ii) Kuchunga usalaa wa abiria na magari kwenye mashua/kivuko. 

(iii) Kupanga abiria au magari kwenye mashua/Kivuko 

(iv) Kuendesha na kuongoza mashua/kivuko. 

(v) Kutunza daftari za safari ya mashua/kivuko. 

(vi) Kuhakikisha kwamba injini za kivuko zipo katika hali nzuri ya kufanya kazi. 

(vii) Kuangalia mafuta na vyombo vingine vya kufanyia kazi. 

1.6.2. SIFA ZA MWOMBAJI 

Awe na elimu ya kidato cha Nne, awe na ujuzi wa kuendesha na kutunza 

mashua/Kivuko kutoka Chuo kinachotambuliwa na Serikali. 

 

1.6.3. MSHAHARA 

                   Mshahara utalipwa kwa kuzingatia viwango vya Serikali TGOS A 

1.7 MASHARTI YA JUMLA 
 

i. Waombaji wawe Raia wa Tanzania ambaye ana umri usiozidi Miaka 45 na usio chini 

ya Miaka 18. 

ii. Waombaji wambatishe nakala ya Cheti cha Kuzaliwa.  

iii. Waombaji waambatishe maelezo binafsi yanayojitosheleza (Detailed CV) yenye 

anuani na namba za simu za kuaminika pamoja na majina ya Wadhamini (Referees) 

watatu wa kuaminika pamoja na namba zao za Simu.  

iv. Maombi yote yaambatane na nakala za vyeti vya Elimu na taaluma kutoka Vyuo 

vinavyotambuliwa na Serikali. Nakala hizo ziwe zimethibitishwa na Wakili au 

Kamishna wa Viapo. 

v. Testimonials, provision results, statement of results, havitakubaliwa  

vi. Waombaji wote ambao wamesoma Nje ya Nchi wahakikishe vyeti vyao vinafanyiwa 

ulinganishi na TCU na NACTE.  



vii. Waombaji waambatishe (Upload) picha moja Passport size ya hivi karibuni kwenye 

Mfumo wa Kielektroniki wa Ajira. 

viii. Mwombaji ambaye ni mtumishi wa Umma (Employed in the Public Service) lazima 

apitishe barua yake ya maombi kwa Mwajiri wake 

ix. Waombaji waliostaafishwa katika Utumishi wa Umma hawaruhusiwi kuomba 

isipokuwa kama wana Kibali kutoka kwa Katibu Mkuu Kiongozi. 

x. Barua ya Maombi iandikwe kwa Kiswahili au Kiingereza  

xi. Mwisho wa kutuma maombi ni tarehe 05 Agosti, 2024.  

xii. Barua ya maombi ya kazi iliyosainiwa na mwombaji  wa nafasi za kazi ielekezwe kwa; 

          MKURUGENZI MTENDAJI (W) 
          HALMASHAURI YA WILAYA YA MUSOMA, 
          S.L.P. 344, 
          MUSOMA. 
 

MUHIMU: Maombi yote ya kazi yatumwe kwenye Mfumo wa Kielektroniki wa 

Ajira (Recruitment Portal) kupitia anuani ifuatayo: https://portal.ajira.go.tz/ na si 

vinginevyo. Anwani hii inapatikana pia kupitia kwenye tovuti ya Sekretarieti ya 

Ajira kwa kubofya ‘Recruitment Portal’. 

xiii. Maombi yatakayowasilishwa nje ya utaratibu ulioanishwa katika tangazo hili 

HAYATAFIKIRIWA. 

          Tangazo hili limetolewa na : 

 

                                             MKURUGENZI MTENDAJI (W) 
HALMASHAURI YA WILAYA YA MUSOMA 

 

https://portal.ajira.go.tz/

